ท้องแล้วแฟนอยากให้ทำแท่งค่ะ

แฟนเรียนจบแล้วค่ะกำลังหางานทำอยู่ จบวิศวะแต่เกรดไม่เยอะ คบกันมาจะเข้าปีที่3แล้ว พึ่งรู้ว่าท้องเมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เค้าอยากให้เราทำแท้งมาก แต่ใจเราไม่ทำแน่นอน มีวิธีไหนทำให้เค้าเปลี่ยนใจบ้างมั้ยคะ หรือเราควรเลิกไปเลยแต่ใจยังรักเค้ามากๆ ส่วนเหตุผลของเค้าคือ เค้าไม่พร้อม เค้ายังอยากทำงานซื้อนู้นนี้ที่เค้าอยากได้ ทางบ้านเค้าฐานะดีค่ะไม่ได้ยากจนอ่ะไร ทางบ้านเราเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่บอกใครค่ะ เครียดมากเลย #ป้องกันโดยการกินยาคุมแบบ30เม็ดค่ะ มีลืมกินบ้างแต่พอรู้ว่าลืมก็จะกินเลยตามที่ เภสัชแนะนำค่ะ Up1# อัปเดทค่ะ ตอนนี้บอกพ่อแม่ของตัวเองแล้วค่ะพ่อแม่โอเคดีใจด้วยว่าเราไม่คิดที่จะเอาเค้าออก ส่วนทางแม่แฟน เค้าก็ค่อนข้างจะเข้าค้างลูกชายเค้าค่ะ แต่แม่เค้าก็พูดว่ายังไงก็จะรับผิดชอบเช่นส่งเงินึ่าใช้จ่ายเลี้ยงดู เพราะตัวเราคงไม่อยากจะอยู่กับผู้ชายคนนี้แล้ว เพราะเค้ายังยืนยันคำเดิม ว่าให้เราไปเอาออกค่ะ

301 ตอบกลับ

ลูกคือของขวัญอันล้ำค่าค่ะ ผู้ชายหาเมื่อไหร่ก็ได้ บางคนอยากมีลูกแทบตายแต่ก็ไม่โชคดีเท่าคุณนะคะ ฝากไว้ให้คิด

เลี้ยงลูกเองสบายใจกว่าค่ะ อย่าคิดจะไปเปลี่ยนความคิดเขาเลย ผู้ชายเห็นแก่ตัวแบบนี้ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้💕

VIP Member

เอาไว้ดีกว่าค่ะ มีลูกทำให้เรามีกำลังใจขึ้นเยอะ เวลาเราทะเลาะกับแฟนยังมีลูกคอยอยู่ข้างๆ ดีกว่ามีแฟนเยอะเลย

เป็นเหมือนกันค่ะแถมอายุยังแค่นี้แต่พอคุยกันกับครอบครัวทั้งสองฝ่ายก็โอเครดีค่ะทุกอย่างมีทางออกเสมอนะค่ะ

สู้ๆนะคะ ไม่เอาออกดีแล้ว ที่มากกว่านั้นคือพ่อแม่เราเข้าใจ สุดท้ายไม่มีใครสำคัญเท่าคนในครอบครัวเราคะ ✌️✌️

อย่าทำเลยค่ะจะรู้สึกผิดไปตลอดชีวิตลูกคือสิ่งที่มีค่าที่สุดดูแลเค้าให้ดีๆเถอะค่ะ​เค้าเกิดมาจากความรัก

ใช่ค่ะ. อยากเอาออกเลย เราเนีัยอยากมีแต่ไม่มีสักที คุณควรจะดีใจนะคะทีมีเด็กน้อยๆในท้อง #ยินดีด้วยนะค่ะ

VIP Member

เก็บไว้เลยค่ะ ฐานะแม่ก็ไม่จนนี่คะ ขนาดคนจนเขายังเลี้ยงได้ ถึงแม้แม่จะเลี้ยงคนเดียว. ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ

ถ้าฐานะดีก่ไม่ต้องออกค่ะเลือกลูกบอกทางบ้านน่าจะดีที่สุด..เด็กอยากมาเกิดด้วยแล้วก่ให้เขาเกิดเถอะค่ะ

เลือกลูกดีกว่าค่ะผู้ชายแบบนี้ปล่อยไปเถอะ ไม่ต้องเสียด้ายหรอกค่ะแม่ อย่างน้อยเราก็มีพ่อกับแม่เราค่ะ