24 ตอบกลับ

ไม่มีแม่คนไหนจะเกียจซังลูกตัวเองไปตลอดหลอกเขาอาจจะโกดก็โกดแปป เดียวแม่ก็คือแม่เขาไห้อภัยเราได้เสมอ ขอไห้แต่ฝ่ายชายอยุ่กับครวบครัวพอ แต่ทางเราไปแต่3เดือนอุ้มท้องจะคลอดเดือนพฤษภานี้ สู้ๆนะ

VIP Member

เราก็เป็นคุณแม่ตอนอายุ17 ทีแรกเราก็ไม่พร้อมเหมือนกัน แต่เราทำร้ายเขาไม่ลงเลยเก็บไว้ รู้สึกตอนนี้เขาคือทุกสิ่งในชีวิตเลยค่ะรักตั้งแต่ยังไม่เห็นหน้า ส่วนยายเราก็บอกตอนรู้ว่าท้องเลย

ไม่รู้จะบอกยังไงอะค่ะเพราะตอนมีไรกันก็ไม่กันแต่แรกหนสุดท้ายก็พลักพาระคำว่าไม่พร้อมให้เด็กกันหมด ไม่เห็นมีใครคิดจะให้โอกาสเด็กเลย ทั้งๆที่เค้าก็ยังมีโอกาสเจอครอบครัวใหม่ๆอะนะ

ถุงยางราคาถูกกว่าแพมเพิส ไม่พร้อมควรป้องกัน ไม่ใช่เอาสนุกแล้วมาบอกไม่พร้อม 4 เดือนนี่เด็กเป็นตัว มีแขน ขา ครบแล้ว บางคนอยากมีแทบตายก็ไม่มี ทำไมคนประเภทนี้ท้องได้ท้องดีกันจัง

บอกแม่เป็นสิ่งที่ดีที่สุดค่ะเราท้องอายุ17เหมือนกันค่ะเราบอกแม่ก่อนแต่แม่เรากับพ่อไม่ว่าอะไรเลยค่ะตัวเองบอกแล้วกราบขอโทษท่านนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

บอกแม่เลยค่ะ เราท้องตอน16 แฟน19 มีงานทำทั้งคู่แฟนก็รับผิดชอบทุกอย่าง ทีแรกก็กลัวไม่กล้าบอกแต่ก็ต้องบอกค่ะ แม่ทุกคนรักลูกคงไม่ใจร้ายเอาเด็กออกนะคะ😊

บอกแม่ก่อนดีที่สุดนะคะ เพราะอย่างน้อยเค้าคือแม่ของเราเค้าต้องหวังดีกับเรา ท่านน่าจะให้คำปรึกษาที่ดีค่ะ

TapFluencer

พาแฟนไปบอกกับแม่เลย ให้แม่มั่นใจว่าแฟนเราดูแลเราได้ ท่านไม่ว่าหรอกค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

อย่าไปด่าไปว่าเลย มันผ่านไปแล้ว ตอนนี้ควรบอกผู้ใหญ่ ช่วยกันดูแลแก้ปัญหานะจ๊ะ

ขอบคุณที่เข้าใจนะคะ อ่านบางเม้นแล้วรู้สึกดาวน์ไปเลย

บอกตามความจริงค่ะ ถ้าไม่พร้อมทีหลังต้องคุยกับแฟนแล้วป้องกันให้ดีกว่านี้