8 ตอบกลับ

วิตามินในกล้วยกับในยาบำรุงไม่เหมือนกันนะคะ แจ้งหมอก่อนดีกว่าค่ะ หมอจะได้เปลี่ยนยาให้ แต่หมอไม่ว่ายังไงหรือไม่เปลี่ยนยา ลองเปลี่ยนมาทานก่อนนอนนะคะ บ้านนี้ตอนแรกก็อ้วกเปลี่ยนมาก่อนนอนไม่อ้วกอีกเลยค่ะ

ลองปรึกษาคุณหมอเปลี่ยนยาให้นะคะ เพราะยาบำรุงสำคัญมากเพราะช่วงไตรมาสแรกเด็กยังไม่สามารถรับสารอาหารจากแม่ได้ไม่ว่าจะบำรุงเยอะแค่ไหนก็ตาม

ปรึกษาหมอนะคะ...หมอจะปรับตัวยาให้ใหม่ค่ะ(ยาบำรุงครรภ์สำคัญมากนะคะ)ควรแจ้งให้หมอที่เราฝากท้องทราบ ,จะได้รับยาบำรุงตัวใหม่มาทานค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่กินเลยค่ะช่วง3-4เดือน เพราะกินแล้วอ้วก เลย จะขอหมอเปลี่ยนก็ลืม น้ำกนักและลูกปกติดีค่ะ ตอนนี้ขอหมอเปลี่ยนยาแล้ว

VIP Member

บ้านนี้ เป็นเหมือนกันค่ะ ปรึกษาคุณหมอแล้ว ให้สลับ แคลเซียม ทานตอน เช้า บำรุง ตอนเย็น ค่ะ ตอนนี้ 33 สัปดาห์ แล้วค่ะ

VIP Member

เปลี่ยนมากินก่อนนอนค่ะ แต่ถ้าไม่ดีขึ้นปรึกษาหมอเลยค่ะ...เด็กควรได้รับสารอาหารที่เพียงพอค่ะ

ลองแจ้งหมอเจ้าของไข้ดูนะคะว่ากินยาตัวไหนแล้วอ้วกหมอเขาจะได้เปลี่ยนตัวยาให้ใหม่ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้หมอให้กินยาบำรุง nataral ไม่อ้วกค่ะ ลองขอหมอเปลี่ยนยาดูนะคะ