แพ้ท้องหนักมากๆ ทำอย่างไรดีคะ

แพ้ท้องหนักมากๆเลยค่ะ ตั้งแต่เข้า 9 wks จนตอนนี้ 13 wks แล้วก็ยังไม่เบา อาการคือ -เหม็นอาหาร เหม็นน้ำยาต่างๆ เหม็นยาดม -อาเจียนทุกมื้อ กินอะไรก็ออกหมด -อาหารที่กินได้ คือ ข้าวต้ม ต้ม แบบไม่มีกลิ่น -น้ำเปล่าก็ไม่อยากกินเพราะกินแล้ว รสเปรี้ยวๆจะติดในปาก -เวียนหัว คลื่นไส้ ทั้งวัน -ไม่มีอาการอะไรเลยที่อยากกินหรือกินแล้วไม่อ้วก แครกเกอร์ ขนมปังกรอบ น้ำขิง ลองมาทุกอย่างแล้วค่ะ ไม่รอด -ตอน 12 wks หมอสั่งแอดมิทให้น้ำเกลือไป 5 วัน เพราะ นน.ลดไป 4 โล ปัจจุบันก็ยังลดไปถึง 6 โลแล้วค่ะ อาการไม่ดีขึ้นเลย มีใครมีเคล็ดลับอะไรอีกมั้ยคะ ช่วยแนะนำที เพลียมากเหลือเกินค่ะ แต่ไปนอนรพ.บ่อยๆก็ไม่ได้เพราะต้องทำงานทุกวัน #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

3 ตอบกลับ

ทางนี้แพ้มาก อาการเดียวกันเลย หมอให้ยาแก้แพ้ท้องก็กินแล้วเวียนหัวค่ะ แนะนำเลยคือ จิบน้ำเฮลบลูบอย ทีละนิดค่ะ ช่วยได้ค่ะ ในบางคนจะค่อยๆดีขึ้นหลัง 12-16 วีคค่ะ ท้องแรกเรายาวนาน 20 วีคเลย แม่นนลง แต่ลูกนน ดีคลอดมา 3360 ค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ เดี๋ยวลองดูค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอขอยาแก้แพ้ท้องค่ะ

Super Mum

✌️✌️