2 ตอบกลับ

ของแม่บ้านนี้ ท้องแรกและท้องสอง ออกจากห้องคลอดมา ก็นั่งเลยค่ะ ฟื้นทนเจ็บเอา ที่รพ.ฉายแสงให้แผลแห้งตลอดเวลาอยู่รพ. เจ็บแค่ 2-3 วันเองค่ะ กลับบ้านมาก็ปกติแล้ว

พอนั้งได้ก็ทนนั้งนิดหนึ่ง มันเจ็บจริงๆค่ะยอมรับ แต่ถ้าเราฟืนเดี๋ยวก็ปกติจ้า

ได้อยู่ไฟมั้ยค่ะ

ถ้าอยากให้หน้าท้องลดลดอาการบวมอยู่ไฟแล้วนอนคว่ำให้หน้าท้องเราถูกความร้อน​หรือเอากระเป๋าน้ำร้อนวางใส่หน้าท้องก็ได้จ้ากินยาต้มด้วยเด้อจะได้ฟื้นตัว​เร็ว น้ำนมก็ใหลดี มดลูกเข้าอู่เรวด้วยจ้า