5 ตอบกลับ

แม่ลองดมดูค่ะมีกลิ่นไมถ้าไม่มีกลิ่น เเนะนำแม่หาหมอดีกว่าค่ะ อายุครรภ์เยอะเเล้ว ปากมดลูกสามารถเปิดได้ค่ะหรือน้ำคล้ำสามารถเเตกได้ค่ะ

ตอนนี้หนูนอนแอดมิทอยู่โรงพยาบาลพอดีค่ะ เมื่อวานแจ้งพยาบาลว่ามีน้ำไหล พยาบาลเลยให้ใส่ผ้าอนามัยไว้ แต่พอใส่ทิ้งไว้ก็ไม่มีอะไรไหลเลย แต่พอถอดสักพัก ก็มีไหลนิดหนึ่งค่ะ ไม่มีกลิ่นไม่มีสี เลยไม่รู้จะแจ้งพยาบาลว่ายังไงเลยค่ะ ไหลห่างกันประมาน5-6ชั่วโมง

อาการเดียวกันเลยค่ะ ไหลมาเปียกเกงใน แต่ไม่เยอะ กลัวน้ำคร่ำรั่ว กำลังจะไปหาหมอค่ะ

ตอนนี้หนูอยู่โรงพยาบาลค่ะ แจ้งพยาบาลว่ามีน่ำไหล พยาบาลให้ใส่ผ้าอนามัยไว้เพราะจะรอดูค่ะ แต่พอใส่มันก็ไม่ไหลค่ะ ไม่มีอะไรไหลเลย แต่พอถอดก็มีไหลนิดหนึ่งเพราะผ้าถุงเปียก ไม่มีกลิ่นไม่มีสีเหมือนเดิมค่ะ

แม่ลองไปหาหมอดูน่ะค้ะ

ตอนนี้แม่ได้กี่วิคแล้ว

ตกขาวรึป่าวคะ