10 ตอบกลับ

ใกล้คลอดแล้ววว​ ไปหาคุณหมอเลนค่ะแม่​ แต่อาจใช้เวลานานหน่อย​ เพราะ​ ระยะการปวด-หาย​ ยังห่างๆอยู่​ แต่ไม่นานเกินรอค่ะ​ ขอให้คลอดง่ายนะคะ

เป็นแบบนี่เหมือนกันค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกเจ็บหลอก ได้กับมานอนบ้าน แต่ปวดทรมานมากค่ะ ปวดทุก7นาที

ถ้าเจ้บจริงจะเจ้บถี่ขึ้นแรงขึ้นเจ้บสม่ำเสมอ ถ้าเตือนจะไม่สม่ำเสมอ นอนพักนั่งพักก้หายค่ะ

เจ็บตั้งแต่ตี5ยังไม่หายเลยค่ะ

เจ็บ​ถี่​แล้ว​ อาการคลอดหาหมอเลยค่ะ

คนแรกค่ะต้องใช้เวลา​ คลอด​ง่ายๆ​แข็งแรง​ๆ​นะคะ✌️✌️

เจ็บแบบท้องปั้นขึ้นไหมค่ะ

ใหล้คลอดแล้วค่ะแม่ ขอให้คลอดง่ายไปน่ะค่ะ

คลอด​แล้ว​ใช่มั้ยคะแม่😍

น่าจะคลอดแล้วค่ะ

คลอดยังค่ะแม่

ยังเลยค่ะ

เจ็บจริงค่ะ

คลอดยังค่ะ

ยังคะ