8 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด19ตุลา แต่มีน้ำเดินตอนแรกออกมานิดหน่อย แล้วก็มีเลือดสีชมพูออกมาด้วยไม่เจ็บท้อง..ไปหาหมอหมอกระตุ้นปากมดลูกให้กลับบ้าน1วันน้ำเดินออกมาเหมือนฉี่แต่ไม่ปวดท้องไปหาหมอหมอกระตุ้นคลอดให้กำหนดคลอด19ตุลา คลอดจริง1ตุลา 37+1. น้องแข็งแรงดี

ลองไปตรวจเลยค่ะคุณแม่ ของเราก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะแต่ตอนนั้นไม่ปวดมีน้ำไหลวันถัดมาเราไปหาหมอพอดีโดนจับผ่าเลยค่ะ (ของเราตอนแรกจะคลองเองค่ะแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยต้องรีบผ่า)

เป็นเหมือนกันค่ะ คือ ปวดๆหายๆแต่ไม่ถี่ไม่มีน้ำไหลแต่มีมูกใสปนเลือดนิดๆติด กกน.นิดเดียว รอบเดียว ยังลังเลอยู่เลยค่ะว่าจะไปโรงพยาบาลดีไหม

แม่คลอดยังคะ ทางนี้ไม่มีเวลาดูมือถือเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดๆหายๆแต่ไม่ถี่ไม่มีน้ำไหลมีมูกออกมาแต่ไม่มากค่ะ ท้องได้37สัปดาห์แล้วค่ะ

น่าจะใกล้คลอดแล้วคะ หาหมอเลยคะคุณแม่

หาหมอค่ะคุณแม่ น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ

ใกล้คลอดแล้วค่ะ สู้ๆๆ

ใช่คะ😊