ขออนุญาตสอบถามค่ะ

แบบนี้ผลลวงใช่ไหมคะ เพราะเหมือนจะมียี่ห้อเดียวคือสีเขียวที่ตรวจแล้วขึ้น 2 ขีดแต่จาง พอยี่ห้ออื่นตรวจแล้วไม่ขึ้น 2 ขีดเลยค่ะ แปลว่าไม่ได้ท้องใช่ไหมคะ พอดีวันนี้เป็นช่วงครบ 4 สัปดาห์ อยากรู้ผลมาตลอดเลยค่ะ ตรวจตั้งแต่วันที่ 3 ผลของยี่ห้อสีเขียวขึ้น 2 ขีดจางมาตลอดจนเราดีใจ พอหลังๆตรวจยี่ห้อใหม่ ไม่มี 2 ขีดเลย เฟลมากเลยค่ะ อยากมีน้องมาก อาการที่มีคือ เจ็บเต้านมกับหัวนมมาก(อาการนี้ปกติเป็นก่อนช่วงเป็นเมนส์ พอเป็นเมนส์จะหายเจ็บเต้า แต่รอบนี้เจ็บเต้ากับหัวนมตั้งแต่วันที่ 5) หน่วงท้องน้อย ปวดหลัง ขมปากมากๆ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

19 ตอบกลับ

ถ้าอายุครรภ์ 4 สัปดาห์จริง (ไม่ใช่กรณีไข่ตกช้า) ตรวจเลือดจะเจอ hcg แล้วค่ะ แต่ที่ตรวจปัสสาวะในหลายยี่ห้อความเซ้นท์ซิทีฟต่อฮอร์โมนไม่เท่ากัน ลองตรวจเลือดดูค่ะ ปล.บ้านนี้ 4w ก็ขึ้น 2 ขีดแล้วค่ะ

ตรวจใหม่ดีกว่า เท่าที่ดูเหมือนขึ้นขีดเดียวนะคะ ไม่งันแนะนำให้ไปร.พ.เจาะเลือดตรวจเลยค่ะ รู้ผลแบบ99% รอประมาน2ชม.ถ้ารัฐก็นานหน่อย

บ้านนี้ขาดประจำเดือนไป8วัน พอตรวจก้ขึ้น 2ขีดคะ ไม่แน่ใจเลยไปอัลเตอร์ซาวยุคลีนิคอีกรอบว่าท้องจริงไหม. ตอนนี้22วิคแล้วคะ❤️❤️

นับประจำเดือนในแอพตลอดเลยค่ะ บ้านนี้ประจำเดือนหาย4วัน ตรวจเลยค่ะ แนะนำตรวจช่วงเช้าตื่นนอนนะคะ

บ้านนี้ตรวจตอนประจำเดือนขาดได้5วันคะ

บ้านนี้ตรวจตอน 5 สัปดาห์ค่ะ ขึ้น 2 ขีดทุกยี่ห้อเลยค่ะ แม่ลองไปตรวจเลือดดูค่ะ ผลแน่นอน

Super Mum

รอตรวจไหม่นะคะ เราเคยตรวจขึ้น2ขีดจางๆ แต่อีกอันไม่ขึ้น ไปตรวจอีกวันขึ้น2ขีด ท้อง

ตรวจเลือดที่ รพ หรือ คลีนิคค่ะ ถ้าประจำเดือนยังไม่มา เพื่อดูค่าฮอร์โมน

สีเขียวเขาก็เคยตรวจค่ะมันขึ้นสองขีดแบบจางมากๆแบบต้องเพ่งดู

ทางนี้ก็สีเขียวนะค่ะตรวจห่างกันเปนอาทิตย์เลยค่ะตอนนี้8wค่ะ

อาการเดียวกับเราตอนตรวจเลยค่ะ ตอนนั้น3-4วีค ลองตรวจดูอีกทีนะคะ

บ้านนี้ตรวจขึ้น2ขีดจางๆทุกอัน สรุป เมื่อวาน เมนมาเฉยเลยค่ะ