17 ตอบกลับ

บ้านนี้ 35 + 4 ค่ะ เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่พอรีบไปหาหมอหมอก็ให้นอนบนเตียงแล้วหมอก็มาจับที่ท้องเราดูว่าแข็งแบบที่เราบอกกับหมอไหม สุดท้ายแล้วพอไปถึงโรงพยาบาลท้องไม่เห็นแข็นเลยค่ะหมอเลยต้องให้กลับบ้านค่ะ แต่พอเรากลับมาบ้าน ท้องกับแข็งทีเหมือนเดิมค่ะ 😒😒แม่บ้านนี้งงมากเลยค่ะ เป็นแบบนี้มา 2 ครั้งแล้วค่ะก็โดนไล่กลับบ้าน 2 ครั้งเหมือนกันค่ะ

เจ็บท้องเตือนค่ะ ถ้าท้องแข็งจะเจ็บ2-3ครั้งต่อ10นาที

เราก้อเคยเป็นค่ะแล้วก้อนั้งจดแบบนี้ยุชั่วโมงกว่าเลยตัดสินใจไปหาหมอพอไปถึงหมอถามว่าเป็นไรมาเราเลยบอกว่าท้องแข็งถี่แล้วเอาที่จดไห้หมอดูหมอแซะเราบอกที่หลังจดวินาทีมาไห้ด้วยน่ะและไล่กับบ้านค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หนูก็จดแบบนี้ค่ะ เลยกำหนดมาสองวันแล้วค่ะ 40+2 แล้ว ยังไม่มีมูกหรือน้ำเดินค่ะ แต่ไม่ถึงขั้นเจ็บแบบถี่ๆค่ะ ว่าจะไปหาหมอแต่กลัวให้กลับมาบ้านค่ะ เลยรอไปวันที่หมอนัด 20นี่ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะหมอนัด20นี้ ไม่มีอาการอะรัยเลย

VIP Member

แบบนี้ปากมดลูกน่าจะทยอยเปิดแล้วแล้วล่ะค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะ

แม่บ้านนี้39พอดียังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะเงียบมาก

จะคลอดแล้วมั่งค่ะนั้น..รีบๆไปหาหมอด่วนๆ

กลัวไปหาหมอแล้วหมอให้กลับบ้านคะก็คิดว่าดูอาการกก่อนคะเผื่อมีน้ำเดินหรือมีเลือด

ท้องแข็งถี่ขนาดนี้ ไปหาหมอเลยค่ะแม่

TapFluencer

ดูแล้วสม่ำเสมอนะคะ น่าจะรีบไปหาหมอค่ะ

37+6เหมือนกันคะ

แข็งถี่ขนาดนี้ควรไปหาหมอค่ะคุณแม่

หืมแม่ ทนได้ไง ถี่ขนาดนี้ ไปเลยค่ะ