16 ตอบกลับ

ตอนที่เราท้องตรวจครั้งแรกก็จางมากๆ มองแบไม่เห็นเหมือนกัน แม่รอตรวจใหม่วันพรุ่งนี้ดูนะคะ ตรวจตอนเช้า ฉี่แรกนะคะ ถ้าแม่สงสัยแม่ก็สังเกตอาการร่วมด้วยค่ะ ว่าเจ็บหัวนม หรือรู้สึกว่าหัวนมขยายมั้ย

TapFluencer

ตรวจต่อดูค่ะ เข้มขึ้นเรื่อยๆก็ท้องค่ะ ถ้าไม่ใช่ผลบวกยังไงก็ขาวจั๊วไม่มีเห็นลางๆเงาๆแน่ๆค่ะ ขอให้สมหวัง แม่36วีคใกล้คลอดแล้วจร้า

บ้านนี้รอบแรกขาด12วันจางมากกกสรุปท้องลมค่ะ ท้อง2ขาด2วันเข้มมาก ลองไปให้หมอตรวจค่าHCGดูก็ดีนะคะ

ประจำเดื่อนขาด 6วัน วันที่7 ตรวจเจอเลยค่ะ ลองตัวตอนฉี่แรกของวันหนูน่ะค่ะ เพื่อจะเข้มขึ้นบาง

บ้านนี้ก็จางเเบบนี้เลยค่ะก่อนตรวจไม่มีพุงเลย พอตรวจขึ้น2ขีดจางๆปุ้บท้องออกเลย

ลองตรวจดูใหม่นะคะฉี่เเรกตอนเช้า เราขาดวันเดียวเข้มมากเรยค่ะ

ถ้าท้อง มันจะเข้มขึ้นทุกวัน แม่ลองตรวจใหม่นะคะ อีก2วันก็ได้

รอให้ผ่านไปสัก1อาทิตย์ก่อนแล้วค่อยตรวจใหม่นะคะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาดวันเดียว2ขีดเข้มเลยค่ะ🤭

รอแล้วตรวจใหม่ค่ะ ถ้าท้องจะขึ้นชัดค่ะ