10 ตอบกลับ

ลองล้างตรงนั้นให้สะอาดก่อนฉี่แล้วฉี่ออกไปก่อนเอาฉี่ส่วนตรงกลางมาตรวจนะคะถ้ายังขึ้นเหมือนเดิมแสดงว่าไข่ข่าวเยอะค่ะและถ้ามีความดันร่วมด้วยมือเท้าบวมเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ เคยตรวจเจอแบบนี้ค่ะ

แถบบนเป็นค่าน้ำตาลในฉี่ค่ะแสดงว่ามีค่าน้ำตาลปนมาในฉี่ ต้องไปเจาะเลือดเพื่อหาค่าน้ำตาลค่ะ เราเคยเป็นแบบนี้มีภาวะเสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ลดทานของหวานนะค่ะคุณแม่

แถบบน น้ำตาลคะ แถบล่างโปรตีน เปลี่ยนขนาดนี่น่าจะ น้ำตาล +3 เลยนะคะ ควบคุมน้ำตาลนะคะ ไม่งั้นจะโดนเจาะเลือด กลืนน้ำตาล เทส เบาหวานคะ

เป็นแถบวัดค่าน้ำตาลค่ะ แสดงว่าค่าน้ำตาลสูง น่าจะ+2 รองไปที่ รพ. เค้าจะให้เราเจาะเลือดเพื่อวัดความเสี่ยงเบาหวานอีกทีค่ะ

แถบวัดแบบนี้ตรวจอะไรคะ ที่คลินิคหมอให้ตรวจแบบนี้ทุกครั้งที่นัดค่ะ เข้าใจว่าเหมือนที่ตรวจตั้งครรภ์ใช่หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ เพิ่งทราบวันนี้เอง เข้าใจผิดมาตลอด

เค้าตรวจน้ำตาลกะโปรตีนในฉี่ค่ะ แสดงว่าต้องมีอะไรสักอย่าง

แสดงว่าผิดปกตินะคะเนี่ย ถามคุณหมอและปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ของเราปกติทุกครั้งเลยที่ได้ตรวจแบบนี้

แบบนี้น่าจะน้ำตาลสูงนะคะ

เเถบตรวจวัดน้ำตาลคะ.

หาหมอชัวที่สุดคะ