60 ตอบกลับ

มันชัดมากเลยนะ​ ที่ตรวจครรภ์​ คือตรวจฮอโมนที่มีในคนตั้งครรภ์จ๊ะ​ ไม่ใช่เอาไว้ตรวจโรค​ ถ้าตรวจเป็น10อันแล้วยังไม่เชื่อว่าท้องไปหาหมอจะเชื่อหมอไหมเนี่ย​

คงรอเจ็บท้องคลอดมั่งคะถึงจะเชื่อ

ตัวเองคะ นี่มันที่ตรวจครรภ์นะคะ จะเป็นโรคอย่างอื่นได้ยังไงกัน ไม่แน่ใจไปหาหมอเลยค่ะ ข้อมูลในกล่องก็มีคำอธิบายอยู่ชัดเจนม๊ากกกเลยนะ ว่าผลตรวจแบบไหนท้องหรือไม่ท้อง 😰

ผู้ชายต้องมีความคิดแบบไหนกันถึงไม่เชื่อว่าท้อง😌 เหมือนกำลังปลอบใจตัวเองอยู่หรือเปล่านะ แต่สองขีดแบบนี้ท้องชัวๆค่ะ ที่ตรวจครรภ์ไม่ใช่ที่ตรวจโรคนะคะคุณสามี

ก็แล้วทำไมไม่ไปตรวจกะหมอล่ะคะ???? เข้มขนาดนี้แถมหมดไป10อัน_อะฝ่ายชายก็อยากให้ตรวจกะหมอไปอีก….แล้วจะโพสถาม…ต้องการอะไรจากสังคมอะคะงง……………………..

ท้องแน่นอนค่ะ แต่คงกำลังตะลึง ทำตัวไม่ถูกแบบตรวจเจอแบบ งง ๆ อีหยังว่ะ แบบเนี้ย คำถามในหัวแบบ ใช่ ใช่ไหมหรืออะไรยังไง เป็น งงๆ แบบนี้ใช่ไหมคะ

เหมือนกันเลยค่ะ ตรวจกี่อันๆ ก็ขึ้น แทบไม่เชื่อสายตา เลยค่ะ ว่าน้องจะมา แต่ดีใจมากค่ะ พึ่งได่ 5 สัปดาห์ เองค่ะ นับจากประจำเดือนมาล่าสุด

สงสารลูกที่จะเกิดมามากเลยค่ะ มีลูกเมื่อพร้อมเนอะ ที่ตรวจครรภ์เขาทำมาเพื่อตรวจครรภ์ ไม่ใช่ตรวจแล้วจะเป็นโรคอะไรก็ได้ สติค่ะ!!

ถ้าเขาอยากให้ไปตรวจกับหมอก็ไปค่ะแม่ เขาจะได้รู้ว่าท้องไม่ใช่โรค

ข้านนี้ตรวจอันแรกขึ้น2ขีด แฟนบอกที่ตรวจมันผิดพลาด พอตรวจอันที่2 ขึ้น2 ขีด ดีใจจนยิ้มแทบไม่หุบ บอกไห้รีบไปฝากครรภ์ทันที

ที่ตรวจครรภ์ไม่ใช่ที่ตรวจโรคนะคะ สงสัยผู้ชายเขายังไม่อยากมีลูกมั้งกลัวคุณจะมีลูกแน่ๆเลยถึงพูดให้คุณแบบนั้น

เพราะปกติถ้าผู้ชายรู้ว่าตัวเองท้องลูกของเขา เขาจะดีใจและจะไม่พูดคำนี้ออกมาค่ะ เพราะสังเกตจากสามีเราค่ะก่อนท้องเราบอกว่าเราคงไม่สามารถมีลูกให้เธอได้นะเพราะปล่อยมาหลายปีแล้วยังไม่มีสักทีเขาก็บอกว่าไม่เป็นไรชั่งเหอะอย่าคิดมาก แต่พอผ่านมาหลายปีแล้วเราท้องเขากลับรู้สึกดีใจรีบลางานพาไปฝากท้องยอมสละทิ้งทุกอย่างไม่ว่าเหล้าเบียร์บุหรี่เขาบอกจะเอาที่เคยซื้อพวกนี้จะเก็บไว้ซื้อของให้ลูก และเขากลับเป็นคนตื่นเต้นดีใจมากกว่าเราซะอีก ทุกจะลูบท้องสังเกตลูกดิ้นและจูบท้องเราทุกวัน

เห้อออเหนื่อยใจกับคำถามแบบนี้จัง คือแบบๆๆๆมันเป็นพื้นฐานเลยอะ นี่รู้ว่า2ขีดแบบนี้ คือท้องตั้งแต่ยังไม่มีผัวเลยค่ะ

เอาให้แฟนอ่านคำตอบในนี้ด้วยนะค่ะ แม่ จะได้รู้สักทีว่ามีลูกแล้วเป็นพ่อคนแล้ว