23 ตอบกลับ

ฟันเริ่มขึ้นเอาผ้าก๊อตชุบน้ำอุ้นแปลงฟันพอฟันเริ่มขึ้นใช่แปลงแต้มยาสีฟันเด็ก6เดือนได้ค่ะใช้แบบที่ซอดนิ้วก่อนก็ได้

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ขึ้นตอน6เดือนตอนน้น้อง7เดือนขึ้น4ซี่แล้วค่ะ น้องไม่งอแงไม่งับนมแม่เลยดีจริงๆค่า

ใช่ค่ะแม่ ป้านนี้ลูกก็ฟันขึ้นตอน6เดือนเหมือนกัน แต่ลูกเราไม่งอแงเลยค่ะ เลี้ยงง่ายสบายมาก

บ้านนี้มีงอแงบางครั้งค่ะแม่กัดนมแม่เจ็บสุดๆไปเลยล่าง2บน1ซี่แล้ว

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้6เดือน4วันเหมือนร้องจะคันเหงือกทั้งกัดทั้นเน้นเต้าเลยค่ะ

ตอนนี้เริ่มโผล่พ้นเหงือกงับแม่บ่อยมากเจ็บมากค่ะ😅

เหมือนกันค่ะตอนนี้น้องกำลังขันเหงือกสุดๆทั้งกัดทั้งเน้นเต้านมค่ะ

พอฟันพ้นเหงือกเริ่มกัดบ่อยขึ้นแล้วค่ะแม่ร้องโอ้ยตลอด😅

ใช่ค่ะบ้านก้เริ่มเห้นรอยชัดตอน6เดือนค่ะตอนนี้7เดือนชัดเจนมากค่ะ

บ้านนี้พ้นเหงือกแล้วค่ะล่าง2บน1

ใช่ค่ะแม่ บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่ 4 เดือน ตอนนี้ 8 เดือนมี 4 ซี่แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เหมือนกันเรยค่ะบ้านนี้น้อง5เดือน28วันงับจนแม่ระบมเรยจ้า 😆😆😆

ตอนฟันโผล่จี๊ดมากแม่น้ำตาแทบไหล😅😅

นมแม่ซะด้วย คิดแล้วเจ็บแทนเลยค่ะได้เวลาสนุกเขาละ55

เจ็บแบบไม่ปราณีใครเลยแม่ งับทีแม่โอ้ยดังมาก😄

บ้านนี้ฟันโผล่พ้นเหงือกตั้งแต่1เดือนค่ะ😄

ขึ้นเร็วจังเลยค่ะ