20 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นตั้งเเต่ 7 เดือน ตอนนี้ 36 วีคเเล้วค่ะ ไปหาหมอได้ยาสอดมาค่ะ กับยากินมา รักษาหายซักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมเลยค่ะ รำคานมากเลยค่ะ หมอบอกว่าพยายาม อย่าให้อับชื้นค่ะเข้าห้องน้ำซับให้เเห้งตลอด เวลาอยู่บ้านไม่ได้ไหนเเม่บ้านนี้ไม่ใส่ กกน.เลยค่ะ

ตอนหาหมอคันด้วยไหมคะ

ถ้าแบบนี้ตกขาวเปนเชื้อราคา เราก้อพึ่งสอดยาหายไป ตอนไปหาหมอ ไม่มีคัน ไม่มีกลิ่น แป้งแบบในรุปเรย พอแจ้งหมอ หมอก้อบอกและไห้ยามาสอด6เมด

ตกขาวค่ะ ปรึกษาหมอนะค่ะ ตอนเราตกขาวตลอดขนาดให้ยาก็ไม่หายขาด เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ด้วย

ตกขาวค่ะ เราก็เป็น ของเรามีกลิ่นสอดยา 1 วันหาย ต้องใช้นำยาล้างด้วยค่ะ อันนี้หมอแนะนำมา

TapFluencer

ตกขาวค่ะช่วงนี้จะมาเยอะหน่อยนะคะ ถ้ารู้สึกเยอะเกินไปรึคันมีกลิ่นปรึษาหมอดูนะคะ

ปกติไหมคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาหมอนัดก็แจ้งหมอนะคะเขาจะให้ยาสอดมา เดี๋ยวก็หายค่ะ

31w เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 😂 เหมือนเด๊ะเลย ไม่มีกลิ่น แต่เหมือนจะคันนิดๆ

เราก้อเปนแต่ไม่เหม็นไม่คันท้องได้30วิเหมือนกันค่ะ

ตกขาวค้าบ เป็นอยู่ แบบนี่เลย เริ่มเป็นตอน 7 เดือน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แบบนี้เลย จะคันแค่บางครั้ง ที่ปากช่องคลอด ไม่ได้คันในช่องคลอด ยังไม่ได้ไปหาหมอเหมือนกันค่ะ แต่จะคันเป็นบางครั้ง ทุกครั้งที่รู้สึกว่ามีตกขาวจะรีบไปล้างตลอด

น่าจะตกขาวนะแม่ถ้ามูกน่าจะคล้ายๆมูกเวลาไข่ตก