59 ตอบกลับ

##แม่เจ้าของโพส แม่ท่านตัวโพสแม่ท่านตัวที่โพส สลับกับแอนมัมรสส้ม รสผลไม้รวม แล้วก้นมจืดตรามีสีชมพู แล้วก้น้ำเต้าหู้จ้า ไม่ได้ทานตัวนี้ตัวเดียวจ้า แต่รุ้สึกว่าตัวนี้อร่อยน่ะค่ะ ขอบคุณแม่ๆน่ะค่ะ

แนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

อร่อย แต่หวานไปสำหรับแม่ที่เสี่ยงหรือเป็นเบาหวานค่ะ พวก 0% fat, low fat รสจืดโอมากเลยค่ะ ทานสลับๆ กัน เน้นหลากหลายลูกจะได้ไม่แพ้ค่ะ

แบบนี้กินได้ค่ะ แต่ต้องทานสลับกับนมยี่ห้ออื่นด้วยค่ะ กินแบบหลากหลายทั้งนมวัวนมถั่วเหลือง เพราะลูกจะได้ไม่แพ้นมวัวจ้า

อร่อยค่ะ แต่ก็กินสลับกับดีน่างาดำ(ปกติไม่ชอบนมถั่วเหลืองแต่กินได้ค่ะ) แอนมัม แล้วก็ตราหมีสีเหลืองกระป๋องแบนๆอ่ะค่ะ

เรากินหมีสีชมพูมีโฟเลตส สลับกับนมถั่วเหลืองโทฟุซัง หรือน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล กินนมวัวอย่างเดียวกลัวลูกแพ้นมวัว

กินได้ค่ะบ้านนี้ตอนท้องซื้อไว้เป็นลังแต่ต้องสลับกินนมถั่วเหลือง นมอย่างอื่นบ้างนะคะเดียวลูกออกมาจะแพ้

VIP Member

ทานได้ค่ะ แต่ต้องสลับกับนมอื่นบ้าง นมตัวนี้ไม่ได้บำรุงลูกเท่าไรค่ะ ส่วนมากจะได้แม่

บ้านนี้เปลี่ยนทุกยี่ห้อเลยค่ะ เพราะรู้สึกเบื่อกลืนไม่ลง เลยต้องสลับหลายยี่ห้อ😄

บ้านนี้กินแอนมัมสลับกับน้ำเต้าหู้แระนมถั่วเหลืองค้ะลูกออกมาจะได้ไม่แพ้ค้ะ