7 ตอบกลับ

บ้านนี้รุ้สึกนอนหงายมันจะแน่นท้องหายใจไม่ออกเลยค่ะแม่ ส่วนมากจะนั่งพิงหลังหลับเอาค่ะแล้วเปลี่ยนท่าตะแครงซ้ายตะแครงขวา ตามเราสะดวกแต่ตอนนี้ขาซาเหน็บกินมือเท้าบวมไม่ไหวแล้วค่ะ

แนะนำตะแคงซ้ายค่ะจะทำให้เลือดไหลเวียนส่งถึงทารกได้ดีแต่ถ้าหงายอาจจะนอนกดทับเส้นเลือดที่ส่งถึงเด็กได้ค่ะ

บ้านนี้ 35+5 นอนหงายไม่ได้เลยค่ะรู้สึกจุกหายใจไม่ออก ต้องนอนตะแคงซ้าย และ ขวา สลับกันไป แต่ส่วนมากจะตะแคงซ้าย

ถ้าเป็นคุณหมอก็จะแนะนำให้นอนตะแคงขซ้ายค่ะเพราะจะทำให้เลือดไปเลี้ยงสู่ตัวน้องได้ดี

บ้านก็เป็นเหมือนกันค้ะนอนได้น้ะค้ะไม่เป็นอันตรายเเต่ควรสลับเปลี่ยนท่าบ้างค้ะ

หรอค่ะแต่นอนแร้วนอนไม่ค่อยหลับค่ะเพราะตื่นขึ้นมาท่าหงายเหมือนเดิม

กี่วีคคะเเม่

จร้า