5 ตอบกลับ

ไม่ต้องโฟกัสน้ำหนักแม่ค่ะ ให้โฟกัสที่น้ำหนักลูก ถ้าแม่ฝากท้องแล้ว คุณหมอซาวด์ดูน้องแล้ว ไม่ได้แจ้งว่าน้ำหนักน้องต่ำกว่าเกณฑ์ก็ไม่มีไรต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างน้ำหนักก็ไม่ขึ้นค่ะ บางเดือนขึ้นแค่2โลบางเดือนก็ไม่ขึ้นท้องนี้ท้องที่2ท้องก็ไม่ใหญ่ แต่คลอดออกมาน้องน้ำหนัก3.4โลค่ะ

บ้านนี้22 2วีคน้องน้ำหนัก510กรัมหมอตามเกณฑ์ปกติดีนะคะ

แม่ดูตามนี้เลยค่ะ

VIP Member

นี่ค่ะ ของเรา5เดือน นนแม่ขึ้น5โล ลูก369กรัมค่ะ

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

แม่ลองเทียบดูนะคะ