9 ตอบกลับ

ตื่นมายังไม่ต้องแปรงฟันดื่มน้ำเปล่า 1 แก้วหรือนมก็ได้ค่ะ แบคทีเรียในปากจะช่วยเรื่องการขับถ่าย แล้วก็เสริมโยเกิร์ต นมเปรี้ยวเพิ่มค่ะแม่ แต่ถ้ายังไม่ออก ล้างตู้เย็นเลยค่ะ หาคำนี้ในกูเกิ้ลได้เลย

แนะนำวงการล้างตู้เย็นค่ะแม่ บอกเลยว่ารักมาก 55555 สะใจสุด ๆ

บ้านนี้ตอนเย็นกินโยเกิร์ตธรรมชาติ ตื่นเช้ามากินน้ำ1แก้ว ไม่นานก็ปวดท้องค่ะ

ยาคูลไลท์หวานน้อย 1ขวด ก่อนมื้อเช้า เสริมด้วยลูกพรุนค่ะ ถ่ายได้ทุกวัน

ลูกพรุนแอบไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ ว่าจะหาซื้อได้ไหม😂 แต่จะลองดูนะคะ

ยาน้ำ Duphalac ค่ะ (ขวดละประมาณ 150 บาท) คนท้องทานได้ค่ะ

แค่ดื่มนมแอนมัมรสผลไม้รวม ก็ถ่ายง่ายละค่ะ

Super Mum

ดื่มน้ำเยอะๆ กินน้ำพรุนค่ะ

มียี่ห้อน้ำผลไม้ลูกพรุนที่หาซื้อตามท้องตลาดได้ไหมคะ

โยเกิร์ต และลูกพรุนค่ะ

โยเกิร์ตรสธรรมชาติค่ะ

ลองทานแก้วมังกรดูค่ะ

ต้องทานถี่ขนาดไหนคะ เคยซื้อมากิน ก็ยังท้องผูกอยู่ค่ะ