3 ตอบกลับ

ถามว่าได้ไหม ตอบว่าได้ แต่ขึ้นอยู่กับแต่ละคนค่ะ บางคนท้องต่อก็แท้งอีกได้เพราะมดลูกยังไม่แข็งแรง ปกติหมอจะให้พักมดลูกคุมกำเนิดก่อนประมาณ 3 เดือน แต่บางคนท้องต่อเลยก็ไม่มีปัญหา ทั้งนี้ควรรีบไปฝากครรภ์และแจ่งหใอว่าเะิ่งแท้งไป เพื่อหมอจะได้ดูแลเป็นพิเศษค่ะ

ขอบคุนมากค่ะ ❤️

สามารถท้องได้ปกติค่ะ ทางการแพทย์เรียกว่า "แท้งครบ" ไม่ต้องขูด สามารถต้องท้องได้ปกติ แต่ต้องเว้นช่วงหน่อยนะค่ะเพื่อให้มดลูดปรับสภาพก่อน ที่แท้งไปอาจเกิดจากสาเหตุของตัวเด็กเองค่ะที่ไม่สมบูรณ์ เด็กก็จะทำการฟ่อตัวของเด็กเองตามธรรมชาติค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ❤️

TapFluencer

เราแท้งสมบูรณ์เหมือนกันไม่ได้ขูดมดลูก ถามหมอแล้วหมอบอกพักก่อน 3 เดือนแล้วค่อยปล่อยค่ะ