9 ตอบกลับ

ไปหาหมอเถอะค่ะแม่ เรามีอาการเจ็บ อย่างน้อยลูกในท้องจะปลอดภัยนะคะ เราก็เคยกลัวหมอจะว่าไม่ได้เป็นอะไร มาทำไมอะไรงี้ เราปวดถี่ ปวดสองสามรอบ ไปหาหมอทุกรอบค่ะ หมอให้กลับบ้านทุกรอบ เพราะเราไม่รู้ค่ะ ว่าเจ้าตัวเล็กในท้องเค้าเป็นอะไรหรือเปล่า

แม่ไปหาแล้วงับ ปากมดลูกเปิด2เซน คลอดน้องแล้วงับ

ไป รพ. เลยค่ะ เรานอนรอดูอาการคืนนึง ปากมดลูกเปิด2 เซน ตอนดึกเลยค่ะ คลอดน้องตอน 18:05 ของอีกวันเลย

ของวันที่โพสเสร็จก้ไปเลยงับ ปากมดลูกเปิด2เซน นอนแอดมิทอีกวันคลอดงับ

ไปโรงบาลเลยจ้าแม่ ของเราก็แบบนี้ ปวดตั้งแต่ตี 3 จน 6 โมงเช้าทนไม่ไหว น้องคลอดตอน 10 โมง

ไปแล้วงับสรุปปากมดลูกเปิด2เซน วันนั้นแอดมิทรอคลอด อีกวันคลอดงับ

รีบไปก่อนที่จะถี่10นาที.ยิ่งถี่จะยิ่งทรมาน ถี่5นาทีเมื่อไหร่ มดลูกจะไม่คลายเลย

ไปมาแล้วงับแม่ คลอดน้องแล้วงับ

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ เพราะเค้าก็ปวดแบบนี้แต่เวลาไม่ถี่ สรุปหมอให้รอคลอดเลยค่ะ

จริงค่ะแม่ แม่ไปถึงปากมดลูกเปิด2เซนแล้วว

ไปเลยจ้า เราก็ปวดแบบนี้ 1-2 วัน ไปรพ.สรุป เปิด 5 เซน

แม่ไปหาหมอหลังจากโพสเสร็จงับ ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่า

ถ้าถี่ขนาดนี้ ควรไปหาหมอนะคะ

ไปหามาแล้วค่าแม่ ปากมดลูกเปิด2เซนงับ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปมาแล้วค่าแม่