14 ตอบกลับ

เคยค่ะ แต่ตอนยังไม่รู้ว่าท้อง หลังเลือดล้างหน้าเด็กหมดซักพัก หมอบอกถ้าเป็นสีน้ำตาลอาจเป็นเลือดเก่าที่ค้าง ตอนไปซาวด์น้องก็ปกติดี ปกติก่อนซาวด์ผ่านช่องคลอดถ้าเราบอกว่ามีเลือดเค้าจะดูให้นะคะว่ายังมีเลือดตกค้างอีกมั้ย ถ้าไม่มีก็ไม่น่ากังวลอะไรค่ะ

เราเป็นตั้งแต่ช่วง 5w จน 12w ค่ะ ซับแล้วมีเลือดจางๆติดทิชชู่ เจอประมาณอาทิตย์ละสองครั้ง หมอซาวดูมีถุงเลือดหลังรก ให้กินยากันแท้งทุกวัน กับฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ พอพ้น 12w ก็ไม่มีอีกเลยค่ะ

ขอเราอยู่ในมดลูกแล้วแต่เครืองออัลตราซาวด์ ยังบอกไม่ได้กีวิ อันนี้ซาวเมือ26ตุลา หมอนัดอีกที27พ.ย กังวนอยู่เหม่อนกัน รอบนี้ไปขอให้เจอน้องทีเถอะ ซาวผ่านช่องตลอด

เป็นค่ะ พึ่งไปตรวจมา หมอตรวจภายในให้หมอบอกว่าเป็นตกขาวกับเชื้อรา หมอให้ยามากินแล้วก็ซาวด์น้องผ่านช่องคลอด หมอบอกน้องปกติดีค่ะ

ตอน8wบ้านนี้ก็มีเลือดออกมาเหมือนกันค่ะแต่เป็นสีเลือดเลย ไปหาหมอ หมอบอกเสี่ยงแท้งคุกคามให้นอนเฉยๆพยายามไม่ให้ลุกไปไหน

ดีใจด้วยนะคะ ขอให้สมหวังนะคะ

VIP Member

ไว้รออายุครรภ์มากขึ้นไปตรวจซ้ำค่ะ อาจเป็นได้ทั้งเด็กฝ่อไปเอง(ท้องลม) หรือยังอายุครรภ์น้อยเลยซาวด์ไม่เจอค่ะ

ช่วงนี้แม่ต้องดูแลตัวเองดีๆนะคะ​ เรานอนนิ่งๆตั้ง3เลยค่ะ​ แพ้ท้องหนักด้วยเลยไม่ได้ไปไหน​

เคยเป็นค่ะ ขอเราจะออกมาปนเลือดสีน้ำตาลๆซาวเเล้วก็ตรวจภายในหมอบอกน้องปกติดี

ขอปรึกสาหน่อยค่ะเป็นแบบ นี้เรยได้7สัปดาห์อันตรายมั้ยคะกัลวนค่ะ

ประมาณ 10 w ขึ้นก็หายจ้า แล้วจะเห็นตัวน้อง ตอนนี้คงเป็นไข่แดงอยู่