15 ตอบกลับ

ทำไมที่ทำงานเขาถึงให้แม่ออกงานไวจังคะแม่ที่ทำงานเรารู้ว่าเราท้องให้ออกมาอยุ่ที่สบายมากแถมบอกเราว่าให้มาทำงานจนกว่าจะคลอดค่ะ☺️แต่ยังไงก็สู้ๆนะคะแม่✌️✌️

บ้านนี้สามีอยากมี ท้องก่อนแท้ง ท้องนี้พอรู้ว่าท้อง สามีกับแม่สามี ไม่ให้ทำอะไรเลยค่ะ อยู่บ้าน มีช่วยงานบ้านเล็กน้อย เช่นล้างจานค่ะ

ต่างจากสามีกับแม่เรามากเลยค่ะ แม่เรากับสามีเราชอบให้เราอยู่เฉยๆไม่ให้ทำอะไรเลยค่ะ งานบ้านบางทีนางก็ไม่ให้ทำค่ะ 😂😂😂

ทำไมสามีถึงบอกว่าเป็นภาระละคะ ทำไม่รู้จักแต่เอาอะ ถ้าอยุ่กับเขาแล้วเราไม่โอเคกลับมาอยุ่บ้านเลยค่ะ

บ้านนี้สามีอยากมีค่ะไม่ยอมให้ทำไรเลยแพ้ท้องมากเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ หันหน้าเข้าหากันปรับความเข้าใจกัน เดี๋ยวทุกอย่างก็ดีขึ้นนะค่ะ

VIP Member

คุณแม่ลองหารายได้อีกทางเช่นขายของออนไลหรือทำอะไรขายแถวบ้านก็ได้คะ

VIP Member

เขาก็คงจะเครียดเรื่องค่าใช้จ่ายคะ ต้องลองคุยกันดูนะคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะ คุณแม่ลองหาของมาขายออนไลน์แก้เซงดูนะคะ

อยากทำเหมือนกันจ้าแต่แฟนห้าม สู้​ๆนะค่ะ​คุณ​แม่