12 ตอบกลับ

โตค่ะ ท้องเล็กไม่เกี่ยว​ เราก็ท้องเล็กแต่น้ำหนักลูกตาม เกณฑ์​

VIP Member

ถ้าหมอซาวเเล้วน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้ไม่มีไรน่าห่วงค่า🤟

ถามหมอตอนซาวด์จ๊าแม่ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็สบายใจจ๊า

เล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะแม่ขอแค่ลูกในท้องแข็งแรงก็พอค่ะ

ทานอาหารให้หลากหลายครบห้าหมู่ ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ

รอตอนคุณหมอซาวค่ะ บำรุงเยอะๆอาจจะลงลูกหมดค่ะ

ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณท์ก็ไม่ต้องกังวลจ้าแม่

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันจ้า บ้างคนท้องเล็กลูกตัวโตค่ะ

VIP Member

ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็กค่ะ

ดูที่น้ำหนักลูกค่ะว่าตามเกณฑ์ไหม