31 ตอบกลับ

ไม่มีอาการอะไรเลยเหรอคร้แล้วคลอดได้ไง

ไปตามหมอนัดเลยค่ะ...หมอตรวจมีท้องแข็งและถามว่ามีท้องแข็งแบบนี้ไหม บอกไปว่ามีกลางคืน 1-2 ครั้ง และเวลาเดินเจ็บจี้ดๆ หมอเลยตรวจภายในคะเปิด 3 เซน

ไม่จ็บน้ำไม่เดินรู้ได้ไงค่ะว่าจะคลอด

ไปหาหมอตามนัดค่ะ แต่หมอตรวจภายในเจอปากเปิด3เซนคะ

39+5ยังเงียบยุเลยคะ ดีใจด้วยน้าคะ

แม่มีอาการอย่างไรก่อนไปรพ.คะ

หมอนัดปกติคะ แต่มีท้องแข็งกลางคืน 1-2 ครั้ง พอไปรพ.ตามหมอนัด บอกหมอว่าปวดจี้ดๆที่จิมิ หมอเลยให้ตรวจภายใน เปิด 3เซนคะ

TapFluencer

อยากคลอดง่ายแบบนี้เลยค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆแบบนี้นะ😁

ขอให้คลอดง่ายๆแบบนี้ค่ะ

มีอาการยังไงก่อนแตกค่ะแม่

หมอนัดปกติค่ะ แต่ตอนกลางคืนท้องแข็ง1-2ครั้ง ไปหาหมอบอกว่าเจ็บจี้ดๆที่จิมิ หมอจัดการตรวจภายในคะ เปิด3เซน

อยากคลอดง่ายบ้างงง 😆😂

38+3 อยากแตกแล้วบ้างจังง