แตกแล้วจ้า 38+1w

แตกแล้วจ้า 38+1w ด.ช.ธนภัชร แก้วชัยษา (น้องอลัน) เกิดวันศุกร์ที่ 22 ม.ค.64 เวลา 03.52 น้ำหนัก 3510 ก่อนหน้านี้แม่มีมูกใสมาสองวัน พอถึงวันศุกร์ปวดท้องช่วงห้าทุ่มตรง ปวดแรงมากๆ ปวดแบบทนไม่ไหวนอนไม่ได้ คุนพ่อเลยรีบพาแม่ซิ่งไปรพ. ปรากฎว่าปากมดลูกเปิดแล้ว 5 เซ็น แม่ปวดมากคิดว่าไม่มีแรงเบ่งแน่ๆ เลยขอผ่า สรุปได้ผ่าตอนตีสามกว่าๆ แบบดมยาสลบ ตื่นอีกทีตีห้า รีบถามถึงลูกก่อนเลยว่าแข็งแรงมั้ย โอเคมั้ย แต่ไม่มีใครตอบ แม่กังวลมาก พอถึงตอนเช้าแม่ๆคนอื่นได้ลูกกันแล้ว แต่ของเรายังไม่ได้ ถามพยาบาลก็บอกว่าเดี๋ยวเขาก็เอามาให้ รอไปยันครึ่งวัน เลยถามพยาบาลอีกที ปรากฏว่าลูกสำลักขี้เทาในท้อง ต้องให้ออกซิเจน ใจอิแม่ร่วงเลยค่ะ น้ำตาไหล ไม่น่าล่ะ ถามแล้วทำไมไม่มีใครตอบ ลูกโดนให้ออกซิเจนไปเกือบสองวันพอแข็งแรงดีพยาบาลจึงนำมาให้แม่ ดีใจมากๆเลยค่ะ ดีใจจนบรรยายเป็นคำพูดไม่ถูก เข้าใจคำว่าแม่ก็วันนี้แหละค่ะ 🥰🥰 รักนะเจ้าหมูน้อยของแม่ #แม่มือใหม่