12 ตอบกลับ

บ้านนี้เจอภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันคะ แต่ตอนนี้คุมน้ำตาลปกติแล้ว ทานผลไม้ ขนมบ้าง แต่คุมการกินไปเรื่อยๆ แบ่งการกิน หมอกำหนดคลอดวันที่ 8 พ.ย นี้ ยังกังวล กลัวน้องจะน้ำตาลตกหลังคลอดเหมือนกันคะ ขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะคะ เลี้ยงง่ายนะคะ

ค่าน้ำตาลคุณแม่เยอะสุดเท่าไหร่คะน้องคลอดกี่สัปดาห์คะเจอเบาหวาน ขณะตั้งครรภ์เหมือนกันคุมอาหารอย่างเคร่งครัดแต่น้ำตาลก็ยังขึ้นๆลงๆเหนื่อยมากคะสงสารลูกด้วยน้ำหนักก็ไม่ขึ้นลงอีกต่างหาก

กินจมุกข้าวไรซ์เบอร์รี่ค่ะช่วยได้

ภาวะเดียวกันเลยค่ะคุณแม่ คลอดน้องวันที่30กันยาที่ผ่านมา น้องมีอาการหายใจเร็ว และน้ำตาลต่ำ ต้องใส่เครื่องช่วยหายใจ โชคดีที่น้องได้กลับบ้านพร้อมแม่

น้อง​น่ารัก​น่าชัง​มาก​ค่ะ​ ขอให้​น้อง​แข็งแรง​และ​ได้​กลับ​บ้า​นเร็วๆนะคะ​

น้องน่ารักมาก ขอให้แข็งแรงๆนะค้า🥰❤️

ขอให้น้องแข็งแรงกลับบ้านเร็วๆนะค่ะ

แข็งแรงไวไวนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ❤❤

แม่คลอดน้องตอนกี่สัปดาห์ค่ะ

แม่คลอดน้องตอนกี่สัปดาห์คะ

Super Mum

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆ นะคะ ❤️