95 ตอบกลับ

VIP Member

ทยอยซื้อเถอะคะ บ้านนี้ไม่ได้เตรียมอะไรเลยพอถึงเวลาคลอดเอาอะไรไม่ทันเลยคะ

เหมือนกันคะงบน้อยทะยอยซื้อแรกๆโดนบ่นคะ__แต่พออธิบายเหตุผลแม่ก็เข้าใจคะ

บ้านนี้7เดือน ทยอยซื้อแล้วคะ แต่แม่ไม่อยากให้ซื้อเหมือนกันแอบซื้อๆไว้คะ

เราคิดว่าไร้สาระมากนะคะ​ เราเอาที่เราสะดวกดีกว่าค่ะ​ อย่าไปคิดไรมาก

ตัดปัญหาคือไม่ต้องบอกให้เค้ารู้เรยค่ะแม่ ซื้อไว้เตรียมไว้ดีที่สุด

VIP Member

ถ้าซื้อตอนคลอด​ พยาบาล​ดุนะคะ​ ต้องซักอีกกว่าจะแห้ง​ น้องจะใส่อะไร

บ้านนี้ซื้อไว้ครบทุกอย่างแล้วคะ ใครจะว่าไงก็ไม่สน เอาที่เราสะดวก

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ น้องก้อสมบูรณ์ แข็งแรงดีค่ะ

ฝรั่งเค้าไม่เหนมีความเชื่อแบบนี้กันเลยค่ะ ลูกเค้าก้อปกติดีนะคะ

ไม่เกี่ยวค่ะตอนท้องแรกก็งบน้อยค่ะทะยอยชื้อก่อนจะคลอดครบพอดี