95 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รู้เพศ(3เดือน) ลูกคลอด36วีค แข็งแรง ตัวไม่เหลือง จนตอนนี้ได้3เดือน20วันแล้วค่ะ ลูกไม่เห็นไปไหนเลยค่ะ

ของเราแม่แฟนบอกว่า พ่อกับแม่ทำงาน ก็ทยอยซื้อแต่ไม่ต้องเยอะ เอาที่จำเป็นก่อน แม่แฟนอายุ 60 กว่าแล้ว แต่แกเข้าใจเรา

บ้านนี้แม่เราบอกให้เตรียมเลยค่ะ เพราะว่ารู้เพศลูกแล้ว อีกอย่างก็ทยอยซื้อเรื่อยๆเอา ไปซื้อทีเดียวก็จนพอดี555555

มีเวลามีเงินทยอยซื้อของที่จำเป็นที่ต้องใช้ช่วงเดือนแรกไว้ดีกว่าค่ะ เพราะคลอดแล้วแม่ออกไปซื้อลำบากมาก

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่5เดือนกว่าค่ะ ถ้าซื้อทีเดียวก่อนคลอดก็ไม่มีตังค์มากขนาดนั้นเหมือนกัน

บ้านนี้ก้เตรียมคะ บ้านฝ่ายชายห้ามเหมือนกันแต่เราเอาตามสะดวกตัวเอง ซื้อที่เดียวกลัวไม่ทัน

VIP Member

ที่บ้านทยอยเตรียมไว้และทำความสะอาดทุกอย่างก่อนคลอดเลยครับ ถึงเวลาคลอดจะได้ไม่ฉุกละหุก

บ้านนี้ซื้อไว้ตั้งเเต่5เดือนเเล้วค่ะตอนนี้ไกล้จะคลอดเเล้วไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย

VIP Member

แล้แต่ความเชื่อคนนะคะ ทำอะไรไม่ได้ก็ให้คิดซะว่าเค้าห่วงลูกเรา คิดบวกเข้าไว้ค่ะ

บ้านนี้ พ่อแม่แฟน พ่อแม่ตัวเองเตรียมให้หมดเลยค่ะ แม่นี้รอคลอดอย่างเดียว 😂😂😂😂😂