8 ตอบกลับ

พูดกับเขาไทยบ้างอังกฤษบ้างอังกฤษแล้วก็แปลไทยให้บ้าง​ ก็พูดภาษาอังกฤษกับเขาไปเลยค่ะ​ เขาจะจำและเข้า​ สำเนียงการออกเสียงเขาจะเป๊ะถ้าสอนสำเนียงแต่เล็กๆ

VIP Member

ดูเพจlittle monsterเป็นแนวทางเลยนะคะ แม่เขาสอนน้องตั้งแต่ยังเริ่มพูดภาษาไทย พูดภาษาิังกฤษกับเขาบ่อยๆ เริ่มจากพวกกริยา อย่าง กิน eat นอน sleep เริ่มจากตรงนี้ก่อน

เริ่มจากคำง่ายๆๆ พูดไปเรื่อยๆๆค่ะ ค่อยเป็นประโยค ตอนเช้าพูดกับเขาทุกวัน Good Morning หัดตั้งแต่เด็ก เขาจะสามารถพูดได้ สองภาษา

สื่อสารกับลูกเป็นภาษาอังกฤษเลยค่ะ เริ่มจากคำง่ายๆก่อนนะคะ

พูดคุยกับลูกเป็นประจำค่ะ เช่นเช้ามาก็ กู๊ดมอนิ่งลูก

ฝึกพูดคุยกับเค้าเป็นภาษาอังกฤษบ่อย ๆ ค่ะ

ขอบคุณจ้าสำหรับคำแนะนำ

ของเราสอนคำศัพท์ค่ะ