9 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ ตั้งสติ อย่าเคลียดมากเพราะมีผลต่อลูกเรา บ้านนี้ก็เสี่ยงสูงเหมือนกัน 1/160 เหมือนกัน เจาะน้ำคล่ำแล้ว 19/10 รอฟังผล 10/11/65 ค่าเลือดมีผลล่วงเยอะอันนี้คุณหมอที่ซาวด์น้องและเจาะน้ำคล่ำบอกเรามา แต่ก็เคยไปอ่านตามพันทิปบางคนเสี่ยงสูง 1/4, 1/3 ผลออกมาน้องปกติดีทุกอย่าง ของเราตั้ง 160 โน้นแนะให้กำลังใจตัวเอง ช่วงทรมานที่สุดคือตอนระหว่างรอผลจากน้ำคล่ำนี่แหละ

ดีใจด้วยค่ะ ทีมลูกสาวเหมือนกัน บำรุงเยอะๆนะค่ะท่านแต่ของมีประโยชน์ ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะแม่

มีความเสี่ยง แต่อาจจะไม่ได้เป็นอะไรก็ได้คะ ทำใจดีๆไว้คะ เขาตัดเกณฑ์ที่250 แต่ผลออกมา1/160 น้อยกว่าเกณฑ์ที่ตัด เลยดูเป็นเสี่ยง แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นนะคะ สู้ๆคะ ขอให้แข็งแรงๆ

ของเราเสี่ยงสูง 1:6 เลยน่ะคะแต่ผลเจาะน้ำคล้ำออกมาน้องก็ปกติดี แม่อย่าคิดมากน่ะคะส่วนมากเจาะมาแล้วผลก็ปกติ

ของบ้านนี้ก็เสี่ยงคะ เจาะน้ำคร้ำไปแล้วรอฟังผล น้อง 21 นี้คะสู้ๆนะคะขอไห้น้องปกติปลอดภัยนะคะ💖

ของบ้านนี้ก็เสี่ยงสูงค่ะ เลยไปเจาะเลือดตรวจNIPT​ผลออกมาปกติค่ะ​ คุณแม่อย่าเพิ่งกังวลนะคะ

ตรวจช่วงกี่เดือนค่ะ หมอจะตรวจให้หรือเราแจ้งหมอให้ตรวจให้ค่ะ

เจาะตรวจก่อนแม่ มีแม่หลายคนเสี่ยงสูงแต่ตรวจน่ำคร่ำมาปกติค่ะ

บ้านนี้ก้เสี่ยง 1ต่อ60 เจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาก้ปกติค่ะ สู้ๆนะคะ

ลองตรวจ nipt หรือเจาะน้ำคร่ำดูไหมคะแม่