7 ตอบกลับ

เป็นอาการคัดเต้า ของไตรมาสแรกจองการตั้งครรภ์ค่ะ เราก็เป็นค่ะ ปวดแบบโดนไม่ได้เลย ไตร์มาสสองเดียวก็หายค่ะ

ปวดเเต่ตรงหัวนมค่ะเเม่ไม่เจ็บเต้าเลย

เป็นค่ะ ทั้งใหญ่ ทั้งเจ็บ ท้องแรกลูกชายไม่เป็นอะไรเลย ท้องนี้ลูกสาวมาหมด น้องอายุห่างกัน 10 กว่าปี

เจ็บทั้งหัวนมและเต้านมเลย ตั้งแต่มีน้องเจ็บมากจับแทนไม่ได้เลย ตอนนี้เจ็บลดลง แต่ถ้าจับก็เจ็บตลอดเลยจ้า

ของเราเจ็บมากๆช่วงท้องได้ 4-5w ค่ะ จะเจ็บแค่ช่วงแรกค่ะ คุณแม่ระวังด้วยนะคะ

เป็นปกติเลยค่ะ

เจ็บหัวนมตั้งแต่ท้อง จนตอนนี้ 22 วีคแล้ว ยังไม่หายเลยจ้า

ปกติจ้า น้ำนมกำลังจะไหลก็จะเจ็บหน่อยๆถือว่าปกติ

ปกติจ้ะแม่ เราก็เป็นจ้ะเต้านมกำลังขยายจ้ะมันก็จะเจ็บไม่ต้องกังวลจ้ะแม่

VIP Member

ของเราก็เป็นค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่หายเลย

ตอนนี้29+2ค่ะ

เขาก็เป็น ปวดมาก