6 ตอบกลับ

ตามมาตราฐานเดี่ยวนี้คือ 6 เดือน แต่ถ้า ย่ายายเลี้ยง 1 เดือนก็ป้อนกล้วยแล้ว และเชื่อว่า ย่ายายของพวกเราก็คงเลี้ยงเรามาแบบนี้เหมือนกัน # แต่เราเลี้ยงเอง ประมาณ 3 เดือน เราเริ่มป้อนกล้วยวันมื้อ ขูดป้อนแค่ครึ่งลูกแค่ชิมๆ แต่เริ่มให้กินข้าวอะไรจริงๆ ช่วง 5 เดือนกว่าๆ

6เดือนคือมาตรฐานทั่วไปและสากลค่ะ ลูกเป็นอะไรมาคนที่บอกช่วยไม่ได้นะคะ

6จ้าดูในสมุดชมพูนะไม่ถึง6เดือนเด็กยังกินไม่ได้ลำไส้น้องอาจจะตันได้

บ้านนี้ หลัง6 เดือนค่ะแม่ 6 เดือนแรก ให้น้องทานแต่นมนะ

ขอบคุณค่ะเเม่ เเม่ว่าจะป้อน6เดือนเหมืนกันค่ะ

6เดือนจร้า หรือแล้วแต่หมอประเมิน

VIP Member

6เดือนขึ้นไปค่ะ