19 ตอบกลับ

บ้านนี้36w พึ่งเเตกเลยค่ะ เเตกเป็นรายงา มา3เส้นเเล้วค่ะ ขนาดทาครีมไม่ให้ท้องเเห้ง ยังขึ้นมา3เส้นใหญ่ๆ

บ้านนี้ไม่แตกตั้งแต่ท้องลูกคนแรกเลยค่ะ ไม่ได้ทาครีมอะไรบำรุงนะคะ คันก็คือเก่ามาท้อง2 คันก็เกา

มันแล้วแต่คนมั้งคะ เราเกานะก็ไม่เห็นเป็นรอย ไม่แตก

29 ผื่นคันขึ้นเต็มหน้าท้อง คิดว่าแตกแน่ๆ พอเข้า30ผื่นหายหมด อีแม่ดีใจมากแต่ก็รอวีคต่อๆไป55

สอบถามหน่อยนะคะเราสามารถใช้โลชั่นบำรุงผิวกายแบบไหนดีถึงจะไม่มีผลกระทบต่อลูกในท้อง

เลือกโลชั่นที่ไม่มีส่วมผสมของวิตามินเอ และเตรียรอย ก็เพียงพอแล้วค่ะ

30+2วีค. มีแค่รอยเดิมที่กำลังจางจากท้องแรก. ท้อง2รอลุ้นตอนคลอดว่าจะแตกรอยใหม่มั้ย😅

29w+4 ท้องที่4แล้ว ไม่มีแตกลายเลยจ้า ไม่ได้ทาครีมใดๆทั้งสิ้น ธรรมชาติค่ะ

บ้านนี้ 30วีค2วัน แตกเยอะมากค่ะ ขนาดทาครีมก็เอาไม่อยู่เลยค่ะ 🤣🤣🤣

29 วีค ยังไม่แตกจ้า อาจจะเป็น เพราะท้องไม่ใหญ่ด้วย แต่ขาแตก😅

28+5วีคคะยังไม่เเตกเลยท้อง2คะ

บ้านนี้ 28+6 ยังไม่แตกคะ แต่เริ่มคันๆแล้ว ไม่กล้าเกา.😅

บ้านนี้28w นมเเตกขาเเตก เเต่ท้องยังไม่เเตกค่ะ🤣