9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 27 w น้ำหนักขึ้นแค่2.3โล โดนหมอให้ไปเพิ่มน้ำหนักเหมือนกันค่ะ😅 แต่ลูกก็ตามเกณฑ์อยู่นะแต่หมอกลัวตกเกณฑ์ ตอนนี้ก็พยายามเพิ่มมื้ออาหารอยู่ค่ะ

ดีแล้วค่ะ แค่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอ บ้านนี้ขึ้นมา 20โล คลอดมา 1 เดือนน้ำหนักลงมาแค่ 11 โลเองค่ะ ผ่าคลอดท้องก็ยุบช้าอีก

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องจน26w ขึ้นมา 1.5 โล พอเข้าสัปดาห์ที่27w น้ำหนักขึ้นมา1โลในสัปดาห์เดียวเลยค่ะ น่าจะขึ้นในช่วงไตรมาส3นะคะ

บ้านนี้ก่อนคลอดขึ้นมา 12 โล ลูกออกมา 3270 กรัม ค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นน้อยไม่เป็นไรค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ

ทางนี้ขึ้นมา จะ 20 โล แต่นน ลูก ต่ำกว่าเกณฑ์เลยค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนกว่าๆ

บ้านนี้ 6 เดือนขึ้นมาแค่ 5 โลเองค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ท้อง7เดือนน้ำหนักขึ้นมาแค่5โลเองจ้า

แค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ