6 ตอบกลับ

เอ่ออ เราเอาลูกนอนคว่ำตั้งแต่วันแรกที่คลอดเลยค่ะ น้องนอนคว่ำไม่ผวาค่ะ หัวสวย ตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้วจ้า ส่วนพี่คนโตจับพลิกค่ะ หัวเบี้ยวเลย 😅

ฝึกตั้งแต่วันที่น้องสะดือหลุดค่ะ สะดือน้องหลุดตอน14วัน แม่ก็ฝึกเรื่อยๆวันละครั้ง2ครั้ง พอน้อง1เดือนคอแข็งมากค่ะ ชูคอเก่งเลย

ของเราพอลองจับคว่ำ หน้าเค้าก็จมค่ะ ต้องฝึกยังไงแม่ ตอนนี้เดือนครึ่งแล้วค่ะ

จับคว่ำได้ค่ะ ไม่ตอนนานมาก แต่ทำบ่อยๆ ระวังจับคว่ำแม่ควรอยู่ด้วย เผื่อน้องหายใจไม่สะดวก

เราฝึกตั้งแต่ลูกได้เกือบเดือนค่ะ เริ่มจากวันละ 1 นาที ตอนนี้ 3 เดือนพลิกคว่ำเองได้แล้ว

TapFluencer

สามารถฝึกตั้งแต่วันที่สะดือน้องหลุดได้เลย ฝึกคว่ำวันละ5-10นาที

ได้ค่ะ แม่ลองค้นหาคำว่า tummy time ดูนะคะ ขะช่วยให้น้องคอแข็งไวขึ้น