10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนท้อง62ตอนนี้มีน้องเข้าเดือนที่5 น้ำหนักอยู่ที่ 63.8 ขึ้นมานิดหน่อยค่ะ20w+3น้ำหนักน้อง383g ตอนเช้ากินนมผสมจมูกข้าวไรช์เบอร์รี่กับกล้วย1ลูกไข่ต้ม และทานข้าวปกติเลยค่ะระหว่างวันเเต่ลดเเป้งเน้นกินผักเนื้อสัตว์แทนค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่ค่อยกินหวานแอบกลัวเป็นเบาหวานค่ะ😅นานๆกินน้ำหวานที ก่อนนอนก็นมอีกแก้วผสมจมูกข้าวเหมือนเดิมค่ะ

แนะนำแม่กินผลไม้ แล้วกินนมแพะรสช็อกโกแลตมาลอง กินทุกเช้า วันละแก้ว จะทำให้น้องขาวและสมบูรณ์ค่า น้ำหนักจะดี

แม่บ้านนี้น้ำหนักขึ้นมา4-5โลหมอบอกให้คุมอาหารแล้วค่ะน้องน้ำหนัก267กรัมกลัวน้ำหนักไม่ลงลูกเหมือนกันค่ะ🥺

เเม่ทางนี้น้ำหนักขึ้นเเค่2เองคะ🥺

VIP Member

บ้านนี้กินปกติค่ะ แต่กินให้หลากหลาย กินข้าวกล้องแทนข้าวขาว ลดของหวาน แป้ง น้ำตาล ของมันของทอด

TapFluencer

อะโวคาโด ค่ะ ทางนี้น้องเกินเกณฑ์ ค่ะ 23 สัปดาห์ น้ำหนักเท่า 27 สัปดาห์เลย😅😅

เน้น เนื้อ นม ไข่ ผลไม้ ลดแป้ง ข้าวที่เรากินก็ตักทัพพี-2 ทัพพี พอคะ..✌️✌️

นม กล้วย พวกผลไม้ที่ไม่มีรสหวานเกินไปพวกนี้ช่วยได้เยอะนะคะเเม่

นม ไข่ต้ม อะโวคาโด กล้วย ค่ะ

VIP Member

ลองเน้นโปรตีนดูค่ะ ลดแป้ง

แนะนำให้ทานนมแพะค่ะ