8 ตอบกลับ

บ้านนี้ ไม่รู้ว่าเคยเจ็บเตือนรึป่าวเพราะไม่รู้สึกปวด แต่พอมาวันคลอด ตื่นปุ๊ปเจ็บปั๊บเลยค่ะ เจ็บทุก 10-15 นาทีค่ะ พอไปหาหมอ หมอใส่เครื่องวัดอะไรซักอย่างที่หน้าท้อง พอหมอเห็นว่าเเข็งตลอดทุก 10-15 นาที หมอตรวจปากมดลูกเลยค่ะ สรุปเปิด 2 เซน แต่ถ้าปวดจริงๆ จะอยู่นิ่งไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้ท้องแข็งถี่ตอน 37W จนได้แอดมิทไป 1 คืน ปากหมดลูกเปิดแค่ 1 ซม หมอเลยให้กลับมาดูอาการที่บ้าน หมอนัดอีกทีวันที่ 15 กย เพื่อกระตุ้นปากมดลูกอีกทีค่ะ อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ ทำทุกอย่างเหลือพอตาม แต่พ่อไม่ยอมทำ เพราะกลัวค่ะ 🤣

บ้านนี้40ยังเงีบยยุเลยคะ ทำทุกวิธีทางยกเว้นพ่อตาม มีแต่อาการท้องเเข็ง อย่างอื่นไม่มีเลย อยากเตอหน้าลูกมากๆแล้ว

รออย่างเดี่ยวคะ จะขอหมอยังงัยดีก็ไม่รุ้

ถ้ามีมูกเลือดหรือปวดท้องทุก5-10นาทีให้รีบไปโรงบาลเลยค่ะ

บ้านนี้ทำทุกอย่าง ยังไม่แตกค่ะ😂

บ้านนี้ 39+6 ให้พ่อตาม ก็ยังเงียบ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่