7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็9เดือนเหมือนกันค่ะน้องก็ดิ้นไม่ค่อยบ่อยส่วนมากแม่ก้จะนับดูหลังกินข้าวเสร็จว่าน้องดิ้นถึง4ครั้งมั้ยถ้าน้องดิ้นน้อยกว่าครั้งหลังกินข้าวเเสดงว่าไม่ปกติ

น้องดิ้นครบ 10 ครั้งไหมคะ ถ้าครบ 10 ครั้ง ก็คือปกติค่ะคุณแม่เพียงแต่ว่าช่วงนี้น้องจะตัวใหญ่ขึ้นที่จะแคบลง

เป็นปกติคะเพราะน้องโตมากแล้วพื้นที่ในท้องเหลือน้อยน้องเลยดิ้นน้อยค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ก้อ9เดือนส่วนมากจะถีบมากกว่าดิ้น ถีบทีมีสะดุ้ง

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะเเม่❤️ บ้านนี้ส่วนมากก็น่าจะเเค่ถีบเหมือนกันค่ะเเม่ บางครั้งน้องก็เเค่เหมือนสะกิดเองค่ะเเม่ ถีบเบาๆ🤣

ถ้าดิ้นครบ 10 ครั้งต่อวันก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

น้องตัวโตขึ้นพื้นที่ในท้องน้อยลงค่ะ

เราก้อดิ้นน้อยลงค่ะ