15 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้อง4เดือนก็ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นค่ะ มีแค่ตอดบางครั้งค่ะ บางครั้งก็ไม่รู้สึก แม่ไม่ต้องคิดมากนะคะ

ยังม่รุ้สึกตอดเลยจ้า😢

เราท้อง 2 ค้ะ ตอนนี้17 วีค ขนาดตอดยังไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ มีนานๆๆที แบบต้องตั้งใจจริงๆถึงรู้สึก หน้าท้องหนา อ้วนด้วย

ปกติค่ะ ส่วนมากน้องจะเริ่มตอดเริ่มดิ้น20wขึ้นไป ถ้าหน้าท้องหนาร่วมด้วยอาจจะใช้เวลานิดหนึ่งนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือนก็ยังไม่ดิ้นค่ะ หน้าท้องหนาเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าน้องตอดอยู่นิดนึงค่ะ

จะเข้า5เดือนแล้วค่ะ. รู้สึกเหมือนท้องร้องแต่ไม่ได้หิวข้าวไม่รู้เรียกตอดหรือป่าว🤣

บ้านนี้4เดือน ยังไม่รู้สึกตอดเลยคะ ขนาดเป็นคนผอมยังไม่มีอะไรเลย ไม่รู้แปลกไหม

บ้านนี้ก็ยังคะ แต่เราอ้วนมากหมอว่าต้องรอให้ถึง24-28วีคถึงจะสามารถรับรู้ได้

4เดือนเหมือนกันคะ แต่รู้สึกเป็นคลื่นๆบริเวณ ใต้สะดือ ใช่ลูกดิ้นไหมคะ

อย่าคิดมากค่ะเเม่ บ้านนี้น้องก็ยังไม่ดิ้นค่ะ ตอดๆอยู่ค่ะ

อาจจะเป็นเพราะเเม่หน้าท้องหนามั้งคะ

อีก3วันจะ5 เดือนไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ กังวลอยู่เหมือนกัน

ซาวค่ะแต่ตอนซาวน้องหลับอยู่