9 ตอบกลับ

ในแม่ตั้งครรภ์มีตกขาวเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่เมื่อมีตกขาวร่วมกับสีที่ไม่เป็นสีขาว แสบ คัน มีกลิ่น ควรไปหาหมอนะคะ

ตกขาวเยอะคือปกติอยู่แล้วค่ะ แต่ถ้ามีอาการคันหรือกลิ่นร่วมด้วยอันนั้นเสี่ยงติดเชื้อ ต้องพบหมอค่ะ

พบหมอค่ะ ตกขาวปกติคือไม่มีอาการอะไรเลย

มีตกขาวคือเรื่องปกติคะ แต่คัน มีกลิ่น มีสี ผิดปกติ ต้องรีบไปหาหมอนะคะ กลัวจะติดเชื่อได้นะ

ดูจากสีค่ะว่สผิดปกติมั้ยหรือมีกลิ่นรึป่าว ถ้าผิดปกไปหาหมอเลยค่ะ

หาหมอนะคะ ตกขาวปกติ คือ ไม่คัน ไม่มีสี

VIP Member

ถ้ามีอาการคันผิดปกติคะ ควรไปหาหมอคะ

หาหมอคะ..ตกขาวไม่ควรคันคะ..ติเชื่อ..

พบหมอค่ะ เสี่ยงติดเชื้อ

VIP Member

ถ้าตกขาวปกติจะไม่คันนะคะ

ตกขาวสีปกติไม่มีกลิ่นนะคะเเต่คัน