38 ตอบกลับ

10 กันยาเหมือนกันค่ะ ลูกเรากลับหัวตั้งแต่วีค 29 และหมอให้คลอดวีค 38 เป็นต้นไปค่ะ เพราะน้ำหนักตัวและขนาดน้องไปวีค 39 แล้วค่ะ แต่ถ้าวีคนี้ (wk37) ไม่โอเค จะถือว่าก่อนกำหนด ตอนนี้ก็มีเจ็บเตือน ท้องแข็ง เท้าบวม อึดอัดเวลาถ่ายท้อง เดินแล้วแน่นเพราะลูกตัวใหญ่ กับตื่นบ่อยกลางดึก ซึ่งตัวแม่นั้นก็ยังไปเดินช้อปปิ้งและว่ายน้ำอยู่ค่ะ 😅 แต่คิดว่าวีคหน้าจะลองตามทริคแม่ ๆ ช่วยเร่งเขาออกมาค่ะ

เหมือนเลยแม่ เดินจะไม่ไหวอยู่แล้วแต่ก็ยังใช้ชีวิตเหมือนคนไม่ได้ท้องเลยค่ะ อยู่เฉยๆที่เดิมไม่ได้ค่ะมันเบื่อ มันต้องออกไปใช้ชีวิตค่ะ เพราะหลังจากคลอดแล้วไม่น่าจะได้ออกไปไหนแล้วแน่ๆค่ะ😄

10 ก.ยเหมือนกันค่ะ พ่อเร่งเรียกให้ออกมาทุกวัน แต่ก็มีปวดขาหนีบบ้าง เหมือนเส้นกะตุกค่ะ ปวดหลังตอนนอน ลุกยาก อยากแตกอยู่ค่ะท้องลงเยอะแล้ว

10 กันยาค่ะ มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือน และปวดขาหนีบมากก น้องกลับหัวแล้วเหมือนกันค่ะ รอลุ้นวันแตกทุกวันเลยค่ะ

7กันยา เราไม่รู้สึกอึดอัดท้องน้องดิ้นเก่งมาก มีแค่อาการหนวงๆมดลูก ลุกอยากเฉยๆ จ้า อยากเห็นน่าน้องไวๆ

บ้านนี้1กันยา ยังเงียบอยู่เลยจ้า มีอาการเจ็บเตือนบ้างเล็กน้อย แต่ท้องแข็งบ่อยมากจ้า😂

บ้านนี้15กันยาค่ะ ย้ายทีมมาสิงหาเรียบร้อยแล้วค่ะ เพิ่งคลอด18สิงหา คลอด36วีคพอดีค่ะ

10กันยาเหมือนกัน วันนี้37 คิดว่าหน้าจะคลอดเดือนนี้เเต่ที่หมองกำหนดคือไม่เกิ้น

30กันยาค่ะ แต่โดนเลื่อนมา10 กันยาแทน น้องกลับหัวไว แต่แม่คิดว่าไม่ถึง10 แน่นอน 😂

27กันยาค่ะ แต่ไม่รุ้ว่าจะอยู่ถึงไหม ตอนนี้ปวดเชิงกรานหนักมาก ปวดตั้งแต่30วีคจนตอนนี้35วีคแล้วยังไม่หายเลยค่ะ เดินทีเหมือนลูกจะหลุดเลย

28 กันยาค่ะแม่ บ้านนี้ แต่เจ็บเตือนเเล้ว และก็ท้องเเข็งบ่อยมากเลยค่ะ

13กันยา กลับหัวแล้วยังเงียบอยู่เลยคะ มีอาการแค่อึดอัด คะแม่บ้านนี้