4 ตอบกลับ

เราก็เป็นสรุปไปหาหมอๆบอกเราเป็นถุงน้ำในรังไข่หลายใบหมอตรวจภายในให้ดูค่ะ เป็นถุงๆประจำเดือนไม่มาแต่ไม่ท้องไม่เคยคุมกำเนิดปล่อยมา3ปีแล้ว หมอบอกมีน้องไม่ได้ ทำยังไงก็ไม่ท้องถ้าเป็นโรคpcos รุ้สึกท้อมากตอนนั้น หมอนัดทุกเดือนให้ยาปรับฮอร์โมนมากินจนประจำเดือนมาและได้มีน้องในที่สุด สู้ๆนะคะ

หาหมอตรวจค่ะ ฮอร์โมนอาจจะผิดปกติกินยาปรับฮอร์โมน หลังจากปจดมาปกติสามารถมีลูกง่ายขึ้น หรืออาจจะเป็นอย่างอื่น หาหมอตรวจเพื่อความชัวร์ค่ะ

ไปหาหมอยังคะ 4เดือนเมนไม่มาและไม่ท้องคือฮอร์โมนผิดปกติแล้วค่ะ

มีหลายสาเหตุนะคะที่ ปจด.ไม่มาไปหาหมอดูรึยังคะว่าเป็นเพราะอะไร