10 ตอบกลับ

ไม่จริงค่ะ ตอนท้อง2 กินบ่อยค่ะ เหมาเป็นกองเลย ชอบกินมาก เคยได้ยินเเต่มันจะไปกัดเลือด เราเป็นพาหะธาลัสซีเมีย จริงเท็จรึเปล่าไม่รู้ เเต่ชอบมาก กินจนลิ้นเฝื่อน ปรากฎว่า ครบกำหนดคลอดยังไม่คลอด เลยมา2วัน จนต้องโดนฉีดยาเร่งคลอดเลยค่ะ เเต่ท้องเเรกเราเดินเยอะ ทำงาน เยอะ คลอดง่ายมาก คลอดก่อนกำหนด1เดือนเลยค่ะ อันนี้ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า จากประสปการ์ณค่ะ ตอนนี้ท้อง3เเล้ว 36 week เเล้วค่า น้ำหนักลูกในท้อง 3.5โลเเล้ว ไม่รู้ใหญ่เพราะอะไร น้ำหนักตัวเเม่ก็ขึ้นไม่เยอะ 12โล อยากคลอดจะเเย่เเล้วค่า

เอาจริงๆไม่ว่าจะทฤษดีไหนก็สู้คุณหมอไม่ได้จริงๆเนอะแม่

VIP Member

ไม่จริงค่ะ บ้านนี้ลองทุกวิธี ทั้งกินสัปรด มีเพศสัมพันธ์ นั่งท่าผีเสื้อ สควอส นั่งบอล เดิน แม้แต่ยกของหนักก็ทำไม่คลอดค่ะ ถึงกำหนดได้เร่งคลอด

ขอบคุณมากนะคะ

Super Mum

อีกไม่นานเดี๋ยวก็คลอดแล้วใจเย็นๆนะแม่ ✌️✌️💓💓 ขอให้คลอดง่ายๆน๊า ลองออกกำลังกายท่าผีเสื้อดูเคยอ่านเจอมาคะแม่

คลอดแล้วค่ะ คลอดโดยการผ่าค่ะแม่

บ้านนี้ลองแล้วไม่ได้ผลค่ะ ทั้งนั่งท่าผีเสื้อ ทั้งทานสับปะรด เหลือแค่ต้องลองให้คุณพ่อช่วยแล้ว 😅😂

น้องคลอดแล้วค่ะแม่

บ้านนี้อยากคลอดธรรมชาติมากค่ะ แต่ต้องผ่าคลอดเพราะน้องไม่ลงอุ้งเชิงกราน

ผ่าเหมือนกันค่ะแม่หมอบอกน้ำคล่ำน้อย

บ้านนี้กินตลอดเลยค่ะสัปรดไม่มีวี่เเววที่จะคลอดหรืออะไรเลยค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ไม่ได้ผลหรอกค่ะ พยายามเดินบ่อยๆนะคะ ช่วยให้เชิงกรานขยายง่ายขึ้น

ขอบคุณค่ะ

มีเพศสัมพันโดยการหลั่งในนะค่ะ อสุจิจะเปนตัวกระตุ้น

ไม่ต้องทำแรงค่ะ หาดูท่าที่ทำได้ในกุเกิ้ลค่ะแม่

ไม่จริงค่ะบ้านนี้ทานประจำยังไม่คลอดเลย

ตั้งแต่ท้องมาแม่บ้านนี้ไม่กล้าทานเลยเคยค่ะ คนพูดเยอะเราก็กลัว ปกติชอบทานสับปะรดมากค่ะ

มีเพศสัมพันธ์ช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณแม่มากนะคะ