23 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่ย่าก็ไม่ให้เตรียมไว้ค่ะ แต่แม่แอบเตรียมไว้แล้วค่ะ เหลือแต่ซักพร้อมหิ้วค่ะ หลักๆเอาแค่ไปคลอดได้ค่ะ ค่อยมาซื้อเพิ่มหลังคลอดเพราะเด็กโตเร็ว

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่13 มิ.ย ที่บ้านไม่ให้เตรียมก่อนเพราะผู้ใหญ่ถือ แต่แม่บ้านนี้แอบเตรียมของตั้งแต่5เดือนจนตอนนี้พร้อมหิ้วเลยค่ะ

เตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องแล้วจร้า ยังไม่ทันรู้เพศ เห่อมาก เราไม่ถือเน้นสะดวกเพราะจะได้ไม่ต้องวิ่งวุ่นวายไปซื้อตอนลูกคลอด. 🥰

ถ้าเตรียมตอนคลอด ก็เตรียมใจรับความวุ่นวายได้เลยค่ะ อีกอย่างให้ลุกใส่เสื้อผ้าโดยไม่ซักเลยหรอค่ะ

เตรียมได้แล้วคร้า ไม่เตรียมตอนนี้จะเตรียมตอนไหน ไหนจะซักอีกถ้าเกิดคลอดก่อนมันวุ่นวายมากนะแม่

บ้านนี้แม่ก็ไม่ให้เตรียมค่ะ แต่แอบเตรียมจนครบแล้ว รอคลอดค่อยหาซื้อจะวุ่นวายมาก

บ้านนี้ 5 กรกฏาคมพร้อมหิ้วแล้วคะของลูกแต่ของแม่ยังไม่ได้เตรียมคะตื่นเต้นสุดๆคะ

ของเราแม่ย่าซื้อให้ด้วยค่ะ เราก้อเชื่อคำโบรานนะคะ แต่เราเอาหลักความเปนจริงค่ะ

กำหนดคลอด 22 มิถุนาค่ะ ทะยอยเตรียมตั้งแต่ 4 เดือน ตอนนี้ครบหมดแล้ว พร้อมหิ้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก้ตื่นเต้นมากๆค่ะ เริ่มทยอยเตรียมแล้วเหลือแต่ซักพร้อมหิ้วค่ะ