4 ตอบกลับ

Super Mum

บ้านนี้น้อง 2 เดือนกว่าก็เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงกลางคืนบางคืนก็นอนดูดเต้า 2-3 ชั่วโมงก็มีค่ะ แต่แม่ไม่ได้ให้น้องดูดจุกหลอกนะคะ กลัวน้องติดจุกหลอกค่ะ

บ้านนี้แรกๆก็เป็นค่ะ แต่ก็ปล่อยให้เขาดูดจุกหลอกตอนหลับเลย หลังจาก 6 เดือน น้องก็เลิกจุกหลอกเองเลยค่ะ จนถึงทุกวันนี้จุกหลอกมีไว้กัดอย่างเดียวเลย

บ้านนี้ติดเต้าเหมือนกันค่ะไม่อยากให้ลูกกินเยอะเกินเลยใช้วิธีอุ้มโยกไปมาแกว่งไปมาค่ะทำได้3วันหลับนะคะแต่ปวดแขนหน่อยให้เค้าหลับสนิทค่อยวางค่ะ

ตอนนี้น้องเลิกติดดูดไปพักนึงแล้วค่ะขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่

เด็กบ้านนี้ไม่เอาจุกหลอกเลยค่ะ เอาแต่เต้าแม่ 😁