4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เครียดค่ะ ตอนแรกๆเป็นเหมือนกัน นอนแอร์ตลอด ตอนนี้น้อง1เดือน 12วัน เริ่มหายใจดีขึ้น แม่บ้านนี้ล้างจมูกลูกบ่อย ล้างทุกครั้งเวลาลูกมีอาการ ลองดูว่าน้องมีขี้มูกไหม แล้วล้างจมูกด้วยน้ำเกลือ เอาลูกยางดูดออก อาการจะดีขึ้นค่า

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้ก้อเป้นค่ะแต่น้องยังไม่ถึงเดือนกังวนมากเลยค่ะ

ลองหาหมอดุนะคะ บ้านนี้หาหมอคุนหมอบอกมีขี้มุกให้หยอดน้ำเกลือค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เหมือนมีอะไรอยู่ในจมูก ผ่าคลอดค่ะ

ตอนนี้น้องมีขี้มุกในจมุกคุนหมอบอกฝุ่นที่บ้านเยอะให้ใช้น้ำเกลือหยอดค่

เป็นเหมือนกันคะ หมอบอกปกติ

ขอบคุนนะคะ คลายกังวล