10 ตอบกลับ

วิธีแก้ก็คือ ห้ามนอนหงายค่ะ เพราะปกติไม่ดีต่อแม่และลูกในท้องอยู่แล้ว ตะแคงบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินค่ะ ถ้าหงายเป็นกึ่งนั่งกึ่งนอนค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะท้อง ได้ 3 เดือนรู้สึกปวดสะโพกเหมือนสะโพกจะหลุดเลยค่ะก้มเก็บของก็ปวด

วิธีแก้คือนอนตะแคง​ค่ะ แม่ท้องห้ามนอนหงาย จะนอนได้เป็นบางคนที่ไม่ปวดมั้งคะ

VIP Member

เอาหมอนรองขาค้ะแม่ช่วยใด้ แต่ถ้าจะให้ดี แนะนำให้นอนตะแคงซ้ายดีกว่าน้ะค้ะ

Super Mum

นอนหงายนานๆมดลูกลอยค่ะ แนะนำให้สลับนอนตะแคง

แนะนำเป้นนอนตะแคงจะดีกว่านะคะแม่

นอนตะแคงเอาหมอนรองระหว่างขาค่ะ

VIP Member

นอนตะแคงดีกว่าค่ะ

นอนตะแคงจ้า

นอนตะแคง