5 ตอบกลับ

แม่ไปหาหมอค่ะ บางทีมดลูกบีบรัดตัวค่ะ เดี๋ยวจะคลอดก่อนกำหนดนะคะ (เพราะบ้านนี้22วีค ท้องแข็งบ่อยเลยไปหาหมอให้ซาวดูน้อง หมอบอกว่า ถ้าท้องแข็งทุกๆ5นาทีให้ มาหาหมอเพราะมดลูกเกิดอาการบีบรัดตัว กลัวจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ) แม่ไปหาหมอเถอะค่ะ

เราก็เปนตอนนอน​ มาได้2วันแล้วคะ​ แต่เช้ามาจะคลายไม่ค่อยเป็น😅36วีคอิแม่ใจจดใจจ่อมากคะ​ ทรมานมากปวดร้าวจิมิง่ามขาไปหมด

เหมือนจะคลอดเลยนะอาการนี้ มกลูกเปิดเเล้วละ รีบไปหาหมอเลย เเข็งติดกันมากกว่า6ครั้งใน1ชั่วโมงไม่หาย ไปห้องคลอด

ถ้าเกิน6ครี้ง หรือลูกไม่ดิ้นดิ้นไม่ถึง10ครั้งใน1วันไปหาหมอนะ 😊

ถ้าถี่แบบนี้เตรียมตัวเลยน่ะคะ บ้านนี้เจ็บแบบนี้ทั้งวันพอตี2 น้ำเดินเลยค่ะ

เป็นธรรมดาค่ะลูกโก่งตัว สักพักก็คลาย