12 ตอบกลับ

เป็นปกติของคุณแม่ตั้งครรภ์ค่ะ ไม่มีผลต่อน้อง บ้านนี้เจ็บมาตั้งแต่5-6เดือนเลยค่ะ ไปหาหมอน้องก็ปกติดีค่ะแข็งแรงเหมือนเดิม

31wปวดเหมือนกันค่ะ...นอนลำบาก บ้านนี้นอนหงายจะรู้สึกสบาย แต่ก็สลับซ้ายขวาเรื่อยๆ..เข้าห้องน้ำทั้งคืน

Super Mum

เป็นปกติค่ะแม่ เพราะพื้นที่หน้าท้องเราบดน้อยลง ลูกเริ่มขยายตัวขึ้น ทำให้แม่มีอาการเจ็บซี่โครงได้ค่ะ

เป็นธรรมดาค่ะ เพราะท้องใหญ่ขึ้น เวลานอนก็คงจะไปกดทับ ทรมานมาก เราก็เป็น

เจ็บเหมือนกันค่ะช่วง 30w แต่เป็นแค่ประมาณ1เดือน อยู่ๆ ก็หายเองค่ะ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะเรื่องปกติค่ะไม่มีผลต่อลูกในท้องค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะไม่รู้ว่ามีผลต่อลูกมั้ย

ของเราปวดขาลงก้นค่ะข้างซ้ายข้างเดียว

เปนทุกคน ที่เจ็บก็เพราะลูกนั่นแหละค่ะเ

VIP Member

เป็นค่ะ​ 26วีค​ ครรภ์​แฝด​ แน่นเลยค่ะ